อันดับนักมวยไทยราชดำเนิน

ประจำเดือน มกราคม 2563

จัดเมื่อ 4 กุมภาพันธ์ 2563

รุ่นมินิฟลายเวต น้ำหนักไม่เกิน 105 ปอนด์
เรียวยะ เอวะสปอร์ตยิม

แชมป์ : เรียวยะ เอวะสปอร์ตยิม

ครองตำแหน่ง : ชนะคะแนน มังกรหยก เอ็นนี่มวยไทย (ชิงแชมป์ว่าง)

ป้องกันแชมป์ : 9 กันยายน 2562

  1. ซุปเปอร์เล็ก จิตรเมืองนนท์
  2. เทพลิขิต ศิษย์อ.เช้า
  3. เพชร เดชสิงห์ใต้
  4. ยอดกล้า อีสานแทร็คเตอร์
  5. ฮ่องเต้ รินมวยไทย
  6. แหลมโพธิ์ รุจน์จ่าอากาศ
  7. เด็ดดวงเล็ก ทีเด็ด 99
  8. มังกรหยก เอ็นนี่มวยไทย
  9. พลายพยัคฆ์ ส.ตุมานิล
  10. เสือกิต สมหวังไก่ย่าง
รุ่นไลต์ฟลายเวต น้ำหนักไม่เกิน 108 ปอนด์
แพรวพราว มวยเด็ด 789

แชมป์ : แพรวพราว มวยเด็ด 789

ครองตำแหน่ง : 5 ธันวาคม 2562 ชนะคะแนน สั่งฟ้า น.อนุวัฒน์ยิมส์ (ชิงแชมป์ฯ)

  1. บรรลือฤทธิ์ ศิษย์วัชรชัย
  2. โอเลย์เล็ก ส.แก่นใจ
  3. พีรพัฒน์ มวยเด็ด 789
  4. ก้องบูรพา ทิพย์ท่าไม้
  5. ฟ้าลั่น ป.เพขรไข่แก้ว
  6. เพชรจงรักษ์ ว.สังข์ประไพ
  7. เพชรศิลา เอ็มทีเอ็มอะคาเดมี่
  8. เดชเพชร ว.สังข์ประไพ
  9. ดินเนื้อทอง ดาบพงศ์ 191
  10. เพชรเดช ว.สังข์ประไพ
รุ่นฟลายเวต น้ำหนักไม่เกิน 112 ปอนด์
เพชรสมจิตร จิตรเมืองนนท์

แชมป์ : เพชรสมจิตร จิตรเมืองนนท์

ครองตำแหน่ง : 25 พฤศจิกายน ชนะคะแนน เพชรสมหมาย ส.สมหมาย (ชิงแชมป์ฯ)

  1. ชนะเลิศ มีนะโยธิน
  2. โชคดี แม็กจันดี
  3. สะท้านเมืองเล็ก เพชรยินดีอะคาเดมี่
  4. ไอคิว เอราวัณ
  5. เด่น ซ้อสุสะพานควายซิตี้
  6. ยอดพนม ป.เพชรไข่แก้ว
  7. เพชรสมหมาย ส.สมหมาย
  8. ยอดนักรบ ภ.บุญสิทธิ์
  9. ทัพหน้า หมูปิ้งอร่อยจุงเบย
  10. สมเดช ปิ่นสินชัย
รุ่นซูปเปอร์ฟลายเวต น้ำหนักไม่เกิน 115 ปอนด์
ก้องชัย ไฉนดอนเมือง

แชมป์ : ก้องชัย ไฉนดอนเมือง

ครองตำแหน่ง : 30 มกราคม 2563 ชนะคะแนน เพชรสุพรรณ ทรงพล KNC (ชิงแชมป์ฯ)

  1. ปืนกล ต.สุรัตน์
  2. เพชรสุพรรณ ทรงพล KNC
  3. รุ้งนารายณ์ เกียรติหมู่ 9
  4. ฟ้าบุญมี เบิร์ดรังสิต
  5. ยอดพจน์ น.อนุวัฒน์ยิมส์
  6. ฉลามดำ ศูนย์กีฬานาไม้ไผ่
  7. สิงห์อุดร อู๊ดอุดร
  8. จอมโหด หมูปิ้งอร่อยจุงเบย
  9. เพชรไทยแลนด์ ยอดมวยพลรัตน์
  10. เพชรรุ่ง ศิษย์ครูโนช
รุ่นแบนตั้นเวต น้ำหนักไม่เกิน 118 ปอนด์
เสาโท ศิษย์เชฟบุญธรรม

แชมป์ : เสาโท ศิษย์เชฟบุญธรรม

ครองตำแหน่ง : 23 มกราคม 2562 ชนะคะแนน ก้องศักดิ์ ศ.ศาสตรา (ชิงแชมป์ฯ)

ป้องกันแชมป์ : 20 ตุลาคม 2562 เสมอ มูซูกิ อิฮาร่ายิม

  1. กุมารดอย เพชรเจริญวิทย์
  2. น้องยศ ศิษย์เจ๊กานต์
  3. ชาญยุทธ ศักดิ์รุ่งเรือง
  4. ฉัตรพลอย ส.พูลสวัสดิ์
  5. ดอกไม้ป่า ต.สุรัตน์
  6. เมืองทรัพย์ ศูนย์กีฬานาไม้ไผ่
  7. คีรีหลวง ช.ห้าพยัคฆ์
  8. นิลมังกร อ.สบายแท้
  9. พรเสน่ห์ ส.ภูมิภัทร
  10. สามารถ ปิ่นสินชัย
รุ่นซูปเปอร์แบนตั้มเวต น้ำหนักไม่เกิน122 ปอนด์
ว่าง

แชมป์ : ว่าง

  1. คมปฏัก ซินบีมวยไทย
  2. ไก่ป่า 13 เหรียญรีสอร์ท
  3. สมิงดำ ฉ.อจลบุญ
  4. เสาเอก ศิษย์เชฟบุญธรรม
  5. ศักดิ์ศรี เกียรติหมู่ 9
  6. เทพทักษิณ ศ.ศรสิงห์
  7. บุญหลง คลองสวนพลูรีสอร์ท
  8. พิชิตชัย ม.สุดประเสริฐ
  9. ยอดขุนศึก ม.ราชภัฏจอมบึง
  10. ศักดิ์สิทธิ์ ลูกเจ้าแม่ไทรทอง
รุ่นเฟเธอร์เวต น้ำหนักไม่เกิน 126 ปอนด์
เพชรพงัน ม.รัตนบัณฑิต

แชมป์ : เพชรพงัน ม.รัตนบัณฑิต

ครองตำแหน่ง : 1 สิงหาคม 2562 ชนะคะแนน ยอดกฤษดา ยุทธชลบุรี (ชิงแชมป์ฯ)

  1. ลูกนิมิต สิงห์คลองสี่
  2. นาวาเอก ศิษย์เชฟบุญธรรม
  3. สุรชัย ส.สมหมาย
  4. กุมารทอง จิตรเมืองนนท์
  5. เขี้ยวพยัคฆ์ ม.รัตนบัณฑิต
  6. ก้องธรณี ส.สมหมาย
  7. จอมพิฆาต ชูวัฒนะ
  8. คนองศึก ก.กัมปนาท
  9. เพชรสุขุมวิท บอยบางนา
  10. มังกรเพชร ส.ก.สุไหงยิม
รุ่นซูปเปอร์เฟเธอร์เวต น้ำหนักไม่เกิน 130 ปอนด์
สมิงเดช น.อนุวัฒน์ยิมส์

แชมป์ : สมิงเดช น.อนุวัฒน์ยิมส์

ครองตำแหน่ง : 2 มกราคม 2563 ชนะน็อคยก 3 ธนูเพชร ว.สังข์ประไพ (ชิงแชมป์ว่าง)

  1. ซุปเปอร์เล็ก เกียรติหมู่ 9
  2. เดชศักดา ส.จ.โต้งปราจีน
  3. ยอดบัวแดง เดอะกลั๊ฟพัทยา
  4. ยอดกฤษดา ยุทธชลบุรี
  5. มงคลแก้ว ส.สมหมาย
  6. ลำน้ำมูลเล็ก อ.อัจฉริยะ
  7. พันธ์พยัคฆ์ ม.รัตนบัณฑิต
  8. ยอดขุนทัพ ส.ก.สุไหงยิม
  9. มงคลเพชร เพชรยินดีอะคาเดมี่
  10. ซุปเปอร์บอล ทีเด็ด 99
รุ่นไลต์เวต น้ำหนักไม่เกิน 135 ปอนด์
เสกสรร อ.ขวัญเมือง

แชมป์ : เสกสรร อ.ขวัญเมือง

ครองตำแหน่ง : 15 พฤศจิกายน 2561 ชนะคะแนน พันธ์พยัคฆ์ ศิษย์เชฟบุญธรรม (ชิงแชมป์ว่าง) ป้องกันตำแหน่ง

ป้องกันแชมป์ : 29 พฤษภาคม 2562 ชนะคะแนน ก้าวหน้า ส.จ.โต้งปราจีน

  1. หรั่งขาว ว.สังข์ประไพ
  2. ธนญชัย สมหวังไก่ย่าง
  3. รุ่งกิจ ว.สังข์ประไพ
  4. เอ็กซ์ตร้า รองสมัคร อบจ.อุดรธานี
  5. รถถัง จิตรเมืองนนท์
  6. ก้าวหน้า ส.จ.โต้งปราจีน
  7. ยอดเหล็กเพชร อ.ปิติศักดิ์
  8. เพชรอู่ทอง อ.ขวัญเมือง
  9. จรวดศึก ก.กัมปนาท
  10. ดวงสมพงษ์ จิตรเมืองนนท์
รุ่นซูปเปอร์ไลต์เวต น้ำหนักไม่เกิน 140 ปอนด์
พันธ์พยัคฆ์ ศิษย์เชฟบุญธรรม

แชมป์ : พันธ์พยัคฆ์ ศิษย์เชฟบุญธรรม

ครองตำแหน่ง : 22 สิงหาคม 2562 ชนะคะแนน ฉมวกทอง ไฟต์เตอร์มวยไทย (ชิงแชมป์ว่าง)

  1. หนึ่งล้านเล็ก จิตรเมืองนนท์
  2. ก้องไกร เอ็นนี่มวยไทย
  3. ปราบศึก สีโอปอล
  4. ฉมวกทอง ไฟต์เตอร์มวยไทย
  5. แสงมณี เสถียรแสงมณีมวยไทยยิม
  6. ยอดพนมรุ้ง จิตรเมืองนนท์
  7. ตักศิลา ช.ห้าพยัคฆ์
  8. เพชรมหาชน ไทยรุ่งเรืองยิมส์
  9. เฉลิมชัย พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม
  10. เพชรธงชัย ทีพีเอ็มยิมส์
รุ่นเวลเตอร์เวต น้ำหนักไม่เกิน 147 ปอนด์
จอมทอง ชูวัฒนะ

แชมป์ : จอมทอง ชูวัฒนะ

ครองตำแหน่ง : 5 มกราคม 2563 ชนะน็อคยก 3 เพชรนรินทร์ เกลือแร่ 1 ที (ชิงแชมป์ว่าง)

  1. แสนศิริ เจเพาเวอร์รูฟภูเก็ต
  2. พลเอก อ.ขวัญเมือง
  3. รุ่งรัตน์ พุ่มพันธุ์ม่วง
  4. เพชรกัณทัศน์ เอ็มยุเด็น
  5. ต่วนเป๋ ส.สมหมาย
  6. เพชรนรินทร์ เกลือแร่ 1 ที
  7. สิงห์สุริยา ศักดิ์ชัยโชติ
  8. จอมนำโชค ชูวัฒนะ
  9. ชาร์ค รีโวลูชั่น
  10. สะท้านฟ้า ราชานนท์
รุ่นซูปเปอร์เวลเตอร์เวต น้ำหนักไม่เกิน 154 ปอนด์
ขุนศึก ศิษย์เชฟบุญธรรม

แชมป์ : ขุนศึก ศิษย์เชฟบุญธรรม

ครองตำแหน่ง : 28 เมษายน 2562 ชนะคะแนน ฟิลิเป้ เบนซ์ 99 สาย 1 (ชิงแชมป์ว่าง)

ป้องกันแชมป์ : 23 ธันวาคม 2562 ชนะคะแนน แสนพล เพชรพชรอะคาเดมี่

  1. พงษ์ศิริ พี.เค.แสนชัยฯ
  2. เดชฤทธิ์ เสถียรมวยไทยยิม
  3. แสนพล เพชรพชรอะคาเดมี่
  4. เด่นเก้าแสน ต.พีรพัฒน์
  5. วันเฉลิม นวลทองสนุ๊กเกอร์
  6. กัมปิตัน เพชรยินดีอะคาเดมี่
  7. สิบหมื่น ศิษย์เชฟบุญธรรม
  8. คาใจบา ภูเก็ตไฟต์คลับ
  9. แดเนียล อู๊ดดอนเมือง
  10. บางพลีน้อย ศ.จิตรพัฒนา
รุ่นมิดเดิลเวต น้ำหนักไม่เกิน 160 ปอนด์
ซินย่า โฮกุเซยิมส์

แชมป์ : ซินย่า โฮกุเซยิมส์

ครองตำแหน่ง : 28 พฤศจิกายน 2562 ชนะน็อกยก 5 เสียงชัย พีแอลเอสยิม (ชิงแชมป์ว่าง)

  1. ทวีชัย ส.ประสพโชค
  2. เอ็ดดี้ ชูวัฒนะ
  3. ยอดขุนพล ศิษย์มนต์ชัย
  4. เสียงชัย พีแอลเอสยิม
  5. เซาะกราว เพชรยินดีอะคาเดมี่
  6. จิมมี่ เวียร์นอท
  7. ยูเชฟ เพชรสมานมวยไทย
  8. ปิ่นเงิน ชูวัฒนะ
  9. นพเก้า ศิริลักษณ์มวยไทย
  10. เพชรอุบล ศิษย์เชฟบุญธรรม
คู่มวยชกดุเดือดประจำเดือน ตุลาคม 2562
เฮอคิวลิส เพชรสี่หมื่น-เดชไชยา เพชรยินดีอะคาเดมี่ ศึกเพชรวิทยา วันพุธที่ 23 ตุลาคม 2562 (เฮอคิวลิส ชนะคะแนน)
นักมวยชกยอดเยี่ยมประจำเดือน ตุลาคม 2562
เพชรพงัน ม.รัตนบัณฑิต (ชนะคะแนน ธนูเพชร ว.สังข์ประไพ ศึกพลังใหม่ วันจันทร์ที่ 21 ตุลาคม 2562)