อันดับนักมวยไทยราชดำเนิน

ประจำเดือน ตุลาคม 2562

จัดเมื่อ 2 ตุลาคม - 3 พฤศจิกายน 2562

รุ่นมินิฟลายเวต น้ำหนักไม่เกิน 105 ปอนด์
เรียวยะ เอวะสปอร์ตยิม

แชมป์ : เรียวยะ เอวะสปอร์ตยิม

ครองตำแหน่ง : ชนะคะแนน มังกรหยก เอ็นนี่มวยไทย (ชิงแชมป์ว่าง)

ป้องกันแชมป์ : 9 กันยายน 2562

  1. ฮ่องเต้ รินมวยไทย
  2. ก้องบูรพา ทิพย์ท่าไม้
  3. เทพลิขิต ศิษย์อาจารย์เช้า
  4. เพชรเดช ศักดิ์วิเชียร
  5. เสือกิต ศ.มาลัยทอง
  6. เดชเพชร ว.สังข์ประไพ
  7. เด่นทุ่งทอง ช.เพชรนรินทร์
  8. ก้องเมธี ส.ส.อนุมัติ
  9. มังกรหยก เอ็นนี่มวยไทย
  10. เพชร เดชสิงห์ใต้
รุ่นไลต์ฟลายเวต น้ำหนักไม่เกิน 108 ปอนด์
สั่งฟ้า น.อนุวัฒน์ยิมส์

แชมป์ : สั่งฟ้า น.อนุวัฒน์ยิมส์

ครองตำแหน่ง : 11 กรกฏาคม 2562 ชนะคะแนน แพรวพราว มวยเด็ด 789 (ชิงแชมป์)

ป้องกันแชมป์ : 5 กันยายน 2562 ชนะคะแนน ไชโย เพชรยินดีอะคาเดมี่

  1. บรรลือฤทธิ์ ศิษย์วัชรชัย
  2. พีรพัฒน์ มวยเด็ด 789
  3. แพรวพราว มวยเด็ด 789
  4. โอเลย์เล็ก ส.แก่นใจ
  5. ยอดดวงใจ ส.จ.มนตรี
  6. สิงห์นคร สิงห์มาวิน
  7. สายันต์เล็ก ส.สละชีพ
  8. ขุนศึก หนุ่มพรเทพ
  9. อีสานใต้ ศิษย์เชฟบุญธรรม
  10. ฟ้าลั่น ป.เพชรไข่แก้ว
รุ่นฟลายเวต น้ำหนักไม่เกิน 112 ปอนด์
เพชรสมหมาย ส.สมหมาย

แชมป์ : เพชรสมหมาย ส.สมหมาย

ครองตำแหน่ง : 8 สิงหาคม 2561 ชนะที.เค.โอ. ยกที่ 4 โชคเพลิงฤทธิ์ ภ.หลักบุญ (ชิงแชมป์ว่าง)

ป้องกันแชมป์ : 4 กรกฏาคม 2562 ชนะคะแนน เด่น ซ้อสุสะพานควายซิตี้

  1. ยอดพนม ป.เพชรไข่แก้ว
  2. เพชรไทยแลนด์ ยอดมวยพลรัตน์
  3. สะท้านเมืองเล็ก เพชรยินดีอะคาเดมี่
  4. ชนะเลิศ มีนะโยธิน
  5. สมเดช ปิ่นสินชัย
  6. อนุวัฒน์ ณัฐกินปลา
  7. แสนเอก หนุ่มบางกระดี่
  8. เพชรนรินทร์ จิตรเมืองนนท์
  9. โชคดี แม็กจันดี
  10. ซ้ายมงคล ลูกแม่วารุณี
รุ่นซูปเปอร์ฟลายเวต น้ำหนักไม่เกิน 115 ปอนด์
เพชรสุพรรณ ป.ดาวรุ่งเรือง

แชมป์ : เพชรสุพรรณ ป.ดาวรุ่งเรือง

ครองตำแหน่ง : 2 พฤศจิกายน 2560 ชนะคะแนน น้องโรส บ้านเจริญสุข (ชิงแชมป์ว่าง)

ป้องกันแชมป์ : 11 กุมภาพันธ์ 2562 ชนะคะแนน วันมาวิน พุ่มพันธุ์ม่วง

  1. ปืนกล ต.สุรัตน์
  2. ออโต้ เมืองผาภูมิ
  3. ไคโตะ ว.วันชัย
  4. รุ้งนารายณ์ เกียรติหมู่ 9
  5. นาดากะ เอวะสปอร์ตยิม
  6. อินทรีย์ดำ อ.อัจฉริยะ
  7. พยัคฆ์คีรี ช.ห้าพยัคฆ์
  8. เพชรปราบ ชูทางด่วน
  9. ก้องชัย ไฉนดอนเมือง
  10. สิงห์อุดร อ.อู๊ดอุดร
รุ่นแบนตั้นเวต น้ำหนักไม่เกิน 118 ปอนด์
เสาโท ศิษย์เชฟบุญธรรม

แชมป์ : เสาโท ศิษย์เชฟบุญธรรม

ครองตำแหน่ง : 23 มกราคม 2562 ชนะคะแนน ก้องศักดิ์ ศ.ศาสตรา (ชิงแชมป์ฯ)

ป้องกันแชมป์ : 20 ตุลาคม 2562 เสมอ มูซูกิ อิฮาร่ายิม

  1. กุมารดอย เพชรเจริญวิทย์
  2. มาวิน ศูนย์กีฬาห้วยต้ม
  3. เสาเอก ศิษย์เชฟบุญธรรม
  4. เพชรหัวหิน ป.เพชรไข่แก้ว
  5. โยธิน เอฟ.เอ.กรุ๊ป
  6. พรเสน่ห์ ส.ภูมิภัทร
  7. มูซูกิ อิฮาร่ายิม
  8. ลูกขวัญ ส.จ.เหว่าแปดริ้ว
  9. ดีเซลเล็ก ว.วันชัย
  10. เจริญฤทธิ์ ราไวย์มวยไทย
รุ่นซูปเปอร์แบนตั้มเวต น้ำหนักไม่เกิน122 ปอนด์
ก้องธรณี ส.สมหมาย

แชมป์ : ก้องธรณี ส.สมหมาย

ครองตำแหน่ง : 28 มิถุนายน 2561 ชนะคะแนน ยอดขุนศึก ม.ราชภัฏหมู่บ้านจอมบึง (ชิงแชมป์ฯ)

ป้องกันแชมป์ : 14 มีนาคม 2562 ชนะคะแนน เผด็จศึก ก.กัมปนาท

  1. ยอดขุนศึก ม.ราชภัฏหมู่บ้านจอมบึง
  2. คมปฏัก ซินบีมวยไทย
  3. สมิงดำ ฉ.อจลบุญ
  4. สมิงเดช น.อนุวัฒน์ยิมส์
  5. ยอดบัวแดง ศิริลักษณ์มวยไทย
  6. เมธี ส.จ.ต้อยแปดริ้ว
  7. บุญหลง คลองสวนพลูรีสอร์ท
  8. ชัยมงคล ป.อ่าวทะเลบางแสร่
  9. ไก่ป่า 13 เหรียญรีสอร์ท
  10. ตวงทรัพย์ ส.สละชีพ
รุ่นเฟเธอร์เวต น้ำหนักไม่เกิน 126 ปอนด์
เพชรพงัน ม.รัตนบัณฑิต

แชมป์ : เพชรพงัน ม.รัตนบัณฑิต

ครองตำแหน่ง : 1 สิงหาคม 2562 ชนะคะแนน ยอดกฤษดา ยุทธชลบุรี (ชิงแชมป์ฯ)

  1. เขี้ยวพยัคฆ์ ม.รัตนบัณฑิต
  2. ธนูเพชร วิษณุกลการ
  3. สุรชัย ส.สมหมาย
  4. นาวาเอก ศิษย์เชฟบุญธรรม
  5. สุริยันต์เล็ก พ.เย็นยิ่ง
  6. คิมหล่วย เพชรพชรอะคาเดมี่
  7. กิ่งซางเล็ก ต.หลักสอง
  8. กุมารทอง จิตรเมืองนนท์
  9. เบิกบาน โจนูโว
  10. ธงน้อย ลูกบ้านใหญ่
รุ่นซูปเปอร์เฟเธอร์เวต น้ำหนักไม่เกิน 130 ปอนด์
หรั่งขาว ว.สังข์ประไพ

แชมป์ : หรั่งขาว ว.สังข์ประไพ

ครองตำแหน่ง : 11 กรกฏาคม 2562 ชนะคะแนน ซุปเปอร์เล็ก เกียรติหมู่ 9 (ชิงแชมป์ว่าง)

  1. ยอดกฤษดา ยุทธชลบุรี
  2. ลำน้ำมูลเล็ก อ.อัจฉริยะุ
  3. ซุปเปอร์เล็ก เกียรติหมู่ 9
  4. มงคลเพชร เพชรยินดีอะคาเดมี่
  5. จอมพิชิต ศิษย์เชฟบุญธรรม
  6. พันธ์พยัคฆ์ จิตรเมืองนนท์
  7. เพชรสุขุมวิท บอยบางนา
  8. เพชรอู่ทอง อ.ขวัญเมือง
  9. คชสาร ว.วิวัฒนานนท์
  10. ยอดทองไท ส.สมหมาย
รุ่นไลต์เวต น้ำหนักไม่เกิน 135 ปอนด์
เสกสรร อ.ขวัญเมือง

แชมป์ : เสกสรร อ.ขวัญเมือง

ครองตำแหน่ง : 15 พฤศจิกายน 2561 ชนะคะแนน พันธ์พยัคฆ์ ศิษย์เชฟบุญธรรม (ชิงแชมป์ว่าง) ป้องกันตำแหน่ง

ป้องกันแชมป์ : 29 พฤษภาคม 2562 ชนะคะแนน ก้าวหน้า ส.จ.โต้งปราจีน

  1. หนึ่งล้านเล็ก จิตรเมืองนนท์
  2. เอ็กซ์ตร้า รองสมัคร อบจ.อุดรธานี
  3. รถถัง จิตรเมืองนนท์
  4. ธนญชัย สมหวังไก่ย่าง
  5. เพชรงาม เกียรติกำพล
  6. ตะเภาแก้ว สิงห์มาวิน
  7. รุ่งกิจ ว.สังข์ประไพ
  8. ธีรเดช ช.ห้าพยัคฆ์
  9. ก้าวหน้า ส.จ.โต้งปราจีน
  10. ยอดเหล็กเพชร อ.ปิติศักดิ์
รุ่นซูปเปอร์ไลต์เวต น้ำหนักไม่เกิน 140 ปอนด์
พันธ์พยัคฆ์ ศิษย์เชฟบุญธรรม

แชมป์ : พันธ์พยัคฆ์ ศิษย์เชฟบุญธรรม

ครองตำแหน่ง : 22 สิงหาคม 2562 ชนะคะแนน ฉมวกทอง ไฟต์เตอร์มวยไทย (ชิงแชมป์ว่าง)

  1. แสงมณี แสงมณีมวยไทยยิม
  2. ตักศิลา ช.ห้าพยัคฆ์
  3. ฉมวกทอง ไฟต์เตอร์มวยไทย
  4. ปราบศึก สีโอปอล
  5. ทรัพย์มณี เอ็นนี่มวยไทย
  6. ชลสิทธิ์ เกียรติพูลผล
  7. ดวงสมพงษ์ จิตรเมืองนนท์
  8. คมอาวุธ เอฟ.เอ.กรุ๊ป
  9. ยอดพนมรุ้ง จิตรเมืองนนท์
  10. ก้องไกร เอ็นนี่มวยไทย
รุ่นเวลเตอร์เวต น้ำหนักไม่เกิน 147 ปอนด์
ต่วนเป๋ ส.สมหมาย

แชมป์ : ต่วนเป๋ ส.สมหมาย

ครองตำแหน่ง : 14 มีนาคม 2562 ชนะคะแนน เพชรนรินทร์ อธิคมยิม (ชิงแชมป์ว่าง)

  1. จอมทอง ชูวัฒนะ
  2. พลเอก อ.ขวัญเมือง
  3. เพชรนรินทร์ อธิคมยิม (เกลือแร่ 1 ที)
  4. สิงห์สุริยา ศักดิ์ชัยโชติ
  5. รุ่งรัตน์ พุ่มพันธุ์ม่วง
  6. ชาร์ค รีโวลูชั่น
  7. สะท้านฟ้า ราชานนท์
  8. เพชรสายฟ้า ส.จ.วิชิตแปดริ้ว
  9. มาซาโตะ แรงเจอร์ยิมส์
  10. ยอดทวนทอง เพชรยินดีอะคาเดมี่
รุ่นซูปเปอร์เวลเตอร์เวต น้ำหนักไม่เกิน 154 ปอนด์
ขุนศึก ศิษย์เชฟบุญธรรม

แชมป์ : ขุนศึก ศิษย์เชฟบุญธรรม

ครองตำแหน่ง : 28 เมษายน 2562 ชนะคะแนน ฟิลิเป้ เบนซ์ 99 สาย 1 (ชิงแชมป์ว่าง)

ป้องกันแชมป์ : 1 มิถุนายน 2562 ชนะคะแนน มิโนริกาวะ ฟูจิโมโต้ยิมส์

  1. แสนพล เพชรพชรอะคาเดมี่
  2. เด่นเก้าแสน ต.พีรพัฒน์
  3. พงษ์ศิริ พี.เค.แสนชัยฯ
  4. สิบหมื่น ศิษย์เชฟบุญธรรม
  5. คาไจบา ภูเก็ตไฟต์คลับ
  6. แดเนียล อู๊ดดอนเมือง
  7. เดชฤทธิ์ เสถียรมวยไทยยิม
  8. บางพลีน้อย ศ.จิตรพัฒนา
  9. นาเซีย เกียรติกำธรยิม
  10. ฟิลิเป้ เบ๊นซ์ 99
รุ่นมิดเดิลเวต น้ำหนักไม่เกิน 160 ปอนด์
ว่าง

แชมป์ : ว่าง

  1. ทวีชัย ส.ประสพโชค
  2. เสียงชัย พีแอลเอสยิม
  3. เซาะกราว เพชรยินดีอะคาเดมี่
  4. ซินย่า โฮกุเซยิมส์
  5. เอ็ดดี้ ชูวัฒนะ
  6. จิมมี่ เวียร์นอท
  7. ยูเชฟ เพชรสมานมวยไทย
  8. ปิ่นเงิน ชูวัฒนะ
  9. นพเก้า ศิริลักษณ์มวยไทย
  10. เพชรอุบล ศิษย์เชฟบุญธรรม
คู่มวยชกดุเดือดประจำเดือน ตุลาคม 2562
เฮอคิวลิส เพชรสี่หมื่น-เดชไชยา เพชรยินดีอะคาเดมี่ ศึกเพชรวิทยา วันพุธที่ 23 ตุลาคม 2562 (เฮอคิวลิส ชนะคะแนน)
นักมวยชกยอดเยี่ยมประจำเดือน ตุลาคม 2562
เพชรพงัน ม.รัตนบัณฑิต (ชนะคะแนน ธนูเพชร ว.สังข์ประไพ ศึกพลังใหม่ วันจันทร์ที่ 21 ตุลาคม 2562)