อันดับนักมวยไทยประเทศไทย

ประจำเดือน กรกฏาคม 2562

จัดเมื่อ วันจันทร์ที่ 5 สิงหาคม 2562

รุ่นมินิฟลายเวต น้ำหนักไม่เกิน 105 ปอนด์
- สิงห์พิชิต เค.ซ่า.ยิม

แชมป์ : - สิงห์พิชิต เค.ซ่า.ยิม

  1. เสมือนเทพ ป.เพชรศิริ
  2. เพชรมาลัย เพชรเจริญวิทย์
  3. ฟ้าลั่น ป.เพชรไข่แก้ว
  4. เพชรเมืองศรี อ๊อดตึกแดง
  5. นิวเคลียร์ เกียรติทรงฤทธิ์
  6. นาดากะ เอวะสปอร์ตยิม
  7. ฮ่องเต้ รินมวยไทย
  8. ต้มยำกุ้ง ปกรณ์พรสุรินทร์
  9. สิงห์ดำ กาแฟโฟกัส
  10. รักษ์ เอราวัณ
ครบวาระป้องกันแชมป์ : - 5 กันยายน 2562
รุ่นไลต์ฟลายเวต น้ำหนักไม่เกิน 108 ปอนด์
ยอด พรัญชัย

แชมป์ : ยอด พรัญชัย

  1. กัมปนาท ภ.หลักบุญ
  2. โชคเพลิงฤทธิ์ ภ.หลักบุญ
  3. สายันต์เล็ก ส.สละชีพ
  4. ซันโต๊ส ส.สรัญภัทร
  5. สั่งฟ้า น.อนุวัฒน์ยิม
  6. โรเบิร์ต ศ.ธนบวร
  7. แพรวพราว เพชรยินดีฯ
  8. อีสานใต้ ศิษย์เชฟบุญธรรม
  9. ยอดแสนเก่ง จ.นพรัตน์
  10. ยอดเพชร เอ็นนี่มวยไทย
ครบวาระป้องกันแชมป์ : 7 มิถุนายน 2562
รุ่นฟลายเวท น้ำหนักไม่เกิน 112 ปอนด์
วันชัยน้อย สิงห์ปลาปากน้อย

แชมป์ : วันชัยน้อย สิงห์ปลาปากน้อย

ป้องกันแชมป์ : 7 กันยายน 2561

  1. เหนือเพชร กีล่าสปอร์ต
  2. เพชรรุ่งเรือง อ๊อดตึกแดง
  3. เพชรภูเงิน หมูปิ้งอร่อยจุงเบย
  4. ทองพูน ศิษย์พนัญเชิง
  5. โชควิทยา พุ่มพันธุ์ม่วง
  6. ชนะเลิศ มีนะโยธิน
  7. ซันเดย์ บูมเด็กเซียน
  8. ยอดอุดร เบสเบท 9955
  9. เก่งกล้า หนุ่มพรเทพ
  10. หนุ่มตรังน้อย สิงห์ป้อมปราบ
ครบวาระป้องกันแชมป์ : 7 มีนาคม 2562
รุ่นซูเปอร์ฟลายเวท น้ำหนักไม่เกิน 115 ปอนด์
ซีอุย สิงห์มาวิน

แชมป์ : ซีอุย สิงห์มาวิน

  1. เพชรสมหมาย ส.สมหมาย
  2. คมเพชร ศิษย์สารวัตรเสือ
  3. ยอดพจน์ น.อนุวัฒน์ยิม
  4. เดชไชยา เพชรยินดีฯ
  5. รุ้งนารายณ์ เกียรติหมู่ 9
  6. ก้องเมืองตรัง แก้วสัมฤทธิ์
  7. วัชรพล พ.วิเศษยิม
  8. ชูทรัพย์ ส.สละชีพ
  9. เพชรไพลิน ศิษย์หนุ่มน้อย
  10. พยัคฆ์จิ๋ว กีล่าสปอร์ต
ครบวาระป้องกันแชมป์ : 29 มิถุนายน 2562
รุ่นแบนตั้มเวต น้ำหนักไม่เกิน 118 ปอนด์
นรินทร์เดช ก.แสงจันทร์

แชมป์ : นรินทร์เดช ก.แสงจันทร์

ป้องกันแชมป์ : 25 กันยายน 2561

  1. กุมารดอย เพชรเจริญวิทย์
  2. วันฉลอง ส.จ.โต้งปราจีน
  3. แสนศักดิ์ ส.บุญเยี่ยม
  4. เพชรภูไท ภ.ศรีสุขกาญจน์
  5. ซื่อสัตย์ แป๊ะมีนบุรี
  6. เมืองลพ ส.สละชีพ
  7. สมิงเดช น.อนุวัฒน์ยิม
  8. เพชรอัศวิน ศิษย์สารวัตรเสือ
  9. ปืนกล ต.สุรัตน์
  10. โยธิน เอฟ.เอ.กรุ๊ป
ครบวาระป้องกันแชมป์ : 17 ตุลาคม 2562
รุ่นซุปเปอร์แบนตั้มเวต น้ำหนักไม่เกิน 122 ปอนด์
ปืนกล ชำนินาบอน

แชมป์ : ปืนกล ชำนินาบอน

ครองตำแหน่ง : 10 กรกฏาคม 2561

  1. ก้องศึก ศิษย์สารวัตรเสือ
  2. ศักดิ์สิทธิ์ ต.เป้าเปี่ยมทรัพย์
  3. กริชเพชร รัตนภานุ
  4. เพชรรุ่ง นายกไก่แปดริ้ว
  5. วิว เพชรโกศล
  6. เสาโท ศิษย์เชฟบุญธรรม
  7. เพชร สวรรค์สร้างมัญจา
  8. สุริยันต์เล็ก อบต.กำพี้
  9. เขี้ยวพยัคฆ์ จิตรเมืองนนท์
  10. คมปฏัก ซินบีมวยไทย
ครบวาระป้องกันแชมป์ : 10 มกราคม 2562
รุ่นเฟเธอร์เวต น้ำหนักไม่เกิน 126 ปอนด์
เมสซี่ แป๋งกองปราบ

แชมป์ : เมสซี่ แป๋งกองปราบ

  1. บิ๊กแบงค์ ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ
  2. วันชนะ น.นริสสร
  3. กล้าศึก เพชรจินดา
  4. เดชศักดา ผู้กองหยัดฯ
  5. ฉลาม พรัญชัย
  6. เบิกบาน อั๋นสุขุมวิท
  7. มหามงคล ว.วังพรหม
  8. เพชรพงัน ทีเด็ด 99
  9. ยอดพยัคฆ์ ภ.เจริญแพทย์
  10. ช่อฟ้า ท.แสงเทียนน้อย
ครบวาระป้องกันแชมป์ : 7 มิถุนายน 2562
รุ่นซูเปอร์เฟเธอร์เวต น้ำหนักไม่เกิน 130 ปอนด์
สองคม บางกอกอะไหล่ยนต์

แชมป์ : สองคม บางกอกอะไหล่ยนต์

  1. พันธ์พยัคฆ์ จิตรเมืองนนท์
  2. ยอดขุนทัพ สก.สุไหงยิม
  3. ยามีน สจ.วิชิตเมืองแปดริ้ว
  4. อภิวัฒน์ ส.สมนึก
  5. ตีโต้ หอยหวานโภชนา
  6. ครบสูตร แฟร์เท็กซ์
  7. สามสิงห์ ป.พีณภัทร
  8. ลำน้ำมูลเล็ก อ.อัจฉริยะ
  9. รุ่งกิจ ว.สังข์ประไพ
  10. ก้าวหน้า พี.เค.แสนชัยฯ
ครบวาระป้องกันแชมป์ : 25 มกราคม 2563
รุ่นไลต์เวต น้ำหนักไม่เกิน 135 ปอนด์
กุหลาบดำ ส.จ.เปี๊ยกอุทัย

แชมป์ : กุหลาบดำ ส.จ.เปี๊ยกอุทัย

ครองตำแหน่ง : 8 กันยายน 2560

ป้องกันแชมป์ : 5 มิถุนายน 2561

  1. ตะวันฉาย พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม
  2. อารเมียร์ ไทเกอร์มวยไทย
  3. บิณฑ์ พรัญชัย
  4. เพชรมหาชน จิตรเมืองนนท์
  5. เสกสรร อ.ขวัญเมือง
  6. สิบแสน ต.เอี๋ยวเจริญทองฯ
  7. เมืองไทย พี.เค.แสนชัยฯ
  8. ยอดเหล็กเพชร อ.อัจฉริยะ
  9. สิทธิศักดิ์ เซ็งซิมอิ๊วยิม
  10. เรนโบว์ สก.สุไหงยิม
ครบวาระป้องกันแชมป์ : 5 ธันวาคม 2561
รุ่นซูเปอร์ไลต์เวต น้ำหนักไม่เกิน 140 ปอนด์
อินทรีย์ทอง ป.พีณภัทร

แชมป์ : อินทรีย์ทอง ป.พีณภัทร

  1. แสงมณี เสถียรมวยไทย
  2. หนึ่งล้านเล็ก จิตรเมืองนนท์
  3. ชาโด้ สวนอาหารปีกไม้
  4. แปดแสนเล็ก ราชานนท์
  5. มหาเดช ช.อัจฉริยะ
  6. ทอง แฟร์เท็กซ์
  7. ฉลามศึก ศิษย์อโนทัย
  8. พลอยวิทยา หมูสะพานใหม่
  9. ปิ่นเพชร ศิษย์เจ๊แดง
  10. ดาร์กี้ สวรรค์สร้างมัญจา
ครบวาระป้องกันแชมป์ : 1 ตุลาคม 2562
รุ่นเวลเตอร์เวต น้ำหนักไม่เกิน 147 ปอนด์
ว่าง

แชมป์ : ว่าง

  1. ราฟฟี่ สิงห์ป่าตอง
  2. พงษ์ศิริ พี.เค.แสนชัยฯ
  3. สิงห์สุริยา ศักดิ์ชัยโชติ
  4. ยอดพนมรุ้ง จิตรเมืองนนท์
  5. แสนสาม พุ่มพันธ์ม่วง
  6. เพชรชานนท์ เอกปัตตานี
  7. พลเอก อ.ขวัญเมือง
  8. ฉมวกทอง ไฟต์เตอร์มวยไทย
  9. เพชรกัณทัศน์ เอ็มยุเด็น
  10. โลโบ้ ภูเก็ตอีลิทไฟต์คลับ
รุ่นซูเปอร์เวลเตอร์เวต น้ำหนักไม่เกิน 154 ปอนด์
หลุยเปาโล คาใจบา

แชมป์ : หลุยเปาโล คาใจบา

  1. ทะเลทอง ส.ธนาเพชร
  2. ธนัญชัย ราชานนท์
  3. บางพลีน้อย ศ.จิตรพัฒนา
  4. จอมทอง ชูวัฒนะ
  5. ศักดิ์มงคล ส.สมหมาย
  6. สิบหมื่น ศิษย์เชฟบุญธรรม
  7. เซราะกราว เพชรยินดีฯ
  8. คนหลวง พุ่มพันธุ์ม่วง
  9. อเล็กซานเดอร์ โมซ่า
  10. อวตาร ต.หมอศรี
ครบวาระป้องกันแชมป์ : 25 มกราคม 2563
รุ่นซูเปอร์เวลเตอร์เวต น้ำหนักไม่เกิน 160 ปอนด์
ศักดิ์สุรินทร์ ไทเกอร์มวยไทย

แชมป์ : ศักดิ์สุรินทร์ ไทเกอร์มวยไทย

  1. ยูเชฟ บุคคาเนม
  2. รุ่งราวี พี.เค.แสนชัยฯ
  3. เพชรสงวน เกียรตินิวัฒน์
  4. ชนะจน พี.เค.แสนชัยฯ
  5. สวยงาม พุ่มพันธุ์ม่วง
  6. ธงชัย ศิษย์สองพี่น้อง
  7. ณพกฤต ก.กัมปนาท
  8. ชาญชัย ศิษย์อิติสุคโต
  9. คมเพชรเล็ก แฟร์เท็กซ์
  10. คมพิฆาต ส.ตะวันรุ่ง
ครบวาระป้องกันแชมป์ : 21 พฤษภาคม 2562