Muaythai Muayded

มวยเด็ดเซียนอู๋

ศึกมวยมันส์วันศุกร์ - เซ็นทรัลมารีน่า พัทยา ชลบุรี - ศุกร์ 22 พ.ย. 2562

1. ธงน้อย ลูกบ้านใหญ่ พบ คิมหล่วย เพชรยินดีอะคาเดมี่

2. เด่นสยาม ศักดิ์วิเชียร กับ เด่นภูไท เกียรติหมู่ 9

3. เพชรเก่ง ส.จิตรพัฒนา กับ คาซเบ็ค อาลิซัลทานอฟ (รัสเซีย)

4. แสงอาทิตย์ ลูกทรายกองดิน กับ ใบไผ่ โยธารักษ์มวยไทย

ศึกจ้าวมวยไทย - สยาม อ้อมน้อย - เสาร์ 23 พ.ย. 2562

1. เพชรสมพงษ์ พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม (ชนะคะแนน จ๊อกกี้ แดงเขาทราย (เม็ดเงิน) อ้อมน้อย เสาร์ 8 มิ.ย.62 ชนะที.เค.โอ.4 หนุ่มสุรินทร์ ช.เกตุวีณา อ้อมน้อย เสาร์ 27 ก.ค.62) จะชนะ ฟ้าประทาน เดชเพชรสีทอง (ชนะคะแนน คชสาร ส.ส.ต้อยแปดริ้ว อ้อมน้อย เสาร์ 3 ส.ค.62 แพ้ที.เค.โอ.4 ยอดพจน์ น.อนุวัฒน์ยิม อ้อมน้อย เสาร์ 7 ก.ย.62) พิกัด 115 ป.

2. เพชรปราบ ชูทางด่วน (ชนะคะแนน จ๊อกกี้ แดงเขาทราย อ้อมน้อย เสาร์ 13 ก.ค.62 ชนะที.เค.โอ.3 ชาละวัน เงาะบางกะปิ อ้อมน้อย เสาร์ 21 ก.ย.62) จะชนะ ยอดพจน์ น.อนุวัฒน์ยิม (ชนะคะแนน ชาญยุทธ ศักดิ์รุ่งเรือง อ้อมน้อย เสาร์ 20 ก.ค.62 ชนะที.เค.โอ.4 ฟ้าประทาน เดชเพชรสีทองฟาร์ม อ้อมน้อย เสาร์ 7 ก.ย.62) พิกัด 115 ป.

3. ปราบศึก สีโอปอล (ชนะคะแนน อินทรีทอง ป.พีณภัทร อ้อมน้อย เสาร์ 14 ก.ย.62 ชนะคะแนน คิงสตาร์ ร.ร.กีฬาโคราช อ้อมน้อย เสาร์ 26 ต.ค.62) จะชนะ แสนเชิงน้อย ศิษย์ นายกสัญญา (แพ้คะแนน คิงสตาร์ ร.ร.กีฬาโคราช อ้อมน้อย เสาร์ 28 ก.ย.62 แพ้คะแนน อินทรีทอง ป.พีณภัทร อ้อมน้อย เสาร์ 2 พ.ย.62) พิกัด 140 ป.

4. แจ๊ค โนนแดงยิม (ชนะคะแนน แก่นทรัพย์ เสถียรพงษ์มงคลมวย เวทีมวยรังสิต ศุกร์ 2 ธ.ค.59 แพ้คะแนน ก้องเมืองสิงห์ ส.สายัญห์ รดน. พุธ 18 ม.ค.60) จะแพ้ เพชรธงชัย ที.บี.เอ็ม.ยิม (ชนะคะแนน แจ๊ค อภิชาติมวยไทยยิม รดน. จันทร์ 16 ก.ย.62 เสมอ แจ๊ค อภิชาติมวยไทยยิม อ้อมน้อย เสาร์ 12 ต.ค.62) พิกัด 138 ป.

ศึกยอดมวยวันทรงชัย - ธนกรสเตเดี้ยม - เสาร์ 23 พ.ย. 2562

1. ยอดอัศวิน แอ๊ดสันป่าตอง (แพ้คะแนน ศรศึกน้อย ต.หนองตะพาน (ก.กัมปนาท) 1.00.2 ธนกรสเตเดี้ยม เสาร์ 7 ก.ย.62 แพ้คะแนน ศรศึก ก.กัมปนาท ธนกรสเตเดี้ยม เสาร์ 19 ต.ค.62) จังหวะเตะแรง ต่อยหนักสู้มั่นคงดี จะชนะ ก้องมงคล เบนซ์ 99 สาย 1 ฝีมือพอใช้ เข่าเหนียวรุนแรงสนุก ขึ้นมาราคาหน้าตู้ ก้องมงคล เป็นต่อ 10-9 พิกัด 102 ป.

2. วันมาวิน พุ่มพันธุ์ม่วง (ชนะคะแนน พรเสน่ห์ ส.ภูมิภัทร ธนกรสเตเดี้ยม เสาร์ 31 ส.ค.62 แพ้คะแนน เพชรหัวหิน ป.เพชรไข่แก้ว ธนกรสเตเดี้ยม เสาร์ 19 ต.ค.62) ต่อยแรง เตะหนัก รัดตีเข่าเหนียว จะชนะ ลูกขวัญ สจ.วิชิตแปดริ้ว (ชนะที.เค.โอ.2 หนองคายเล็ก ดร.น็อตมวยไทย ธนกรสเตเดี้ยม เสาร์ 14 ก.ย.62 แพ้คะแนน พรเสน่ห์ ส.ภูมิภัทร ธนกรสเตเดี้ยม เสาร์ 5 ต.ค.62) ฝีมือ อาวุธหลากหลายเช่นกัน ขึ้นมาราคาหน้าตู้ เสมอ ลูกขวัญ พิกัด 122 ป.

3. ชิงชนะเลิศ อันดับ 1 มวยรอบปูนกาว ที.โอ.เอ เพชรหัวหิน ป.เพชรไข่แก้ว (แพ้คะแนน มาวิน ศูนย์กีฬาห้วยต้ม ธนกรสเตเดี้ยม เสาร์ 21 ก.ย.62 ชนะคะแนน วันมาวิน พุ่มพันธุ์ม่วง ธนกรสเตเดี้ยม เสาร์ 19 ต.ค.62) จังหวะเตะหนัก เข่าในเหนียวรุนแรง จะแพ้ พรเสน่ห์ ส.ภูมิภัทร (แพ้คะแนน วันมาวิน พุ่มพันธุ์ม่วง ธนกรสเตเดี้ยม เสาร์ 31 ส.ค.62 ชนะคะแนน ลูกขวัญ สจ.เหว่าแปดริ้ว ธนกรสเตเดี้ยม เสาร์ 5 ต.ค.62) หมัดแรง เข่าในเหนียวมั่นคงดี ขึ้นมาราคาหน้าตู้ เพชรหัวหิน เป็นต่อ 10-9 พิกัด 122 ป.

4. ศรศึก ก.กัมปนาท (แพ้คะแนน เพชรแท้ ส.วังเสือ อ้อมน้อย เสาร์ 20 เม.ย.62 ชนะคะแนน เพชรแท้ ส.วังเสือ (ศิษย์เบญจม) รดน. จันทร์ 24 มิ.ย.62) เตะแรง ต่อยหนัก เข่าพอใช้ จะแพ้ แม็คนั่ม โตโยต้าระยอง (ชนะที.เค.โอ.1 เพชรโพธิ์ทอง ศูนย์กีฬาห้วยต้ม บลูอารีน่า อาทิตย์ 11 ส.ค.62 แพ้คะแนน จิ๊กซอ นิติสมุย บลูอารีน่า อาทิตย์ 8 ก.ย.62) เตะต่อยแรง เข่าในสู้ทรหด ขึ้นมาราคาหน้าตู้ เสมอ ศรศึก พิกัด 100 ป.

ศึกท่อน้ำไทยลุมพินี TKO - ลุมพินี - เสาร์ 23 พ.ย. 2562

1. ซัลโว บูมเด็กเซียน (ชนะคะแนน ช่างทอง เอ็มยุเด็น ลพน. ศุกร์ 21 มิ.ย.62 แพ้คะแนน เพชรแสนแสบ (อ๊อดตึกแดง) วีระพลบ้านมวยไทย ลพน. เสาร์ 20 ก.ค.62) เตะหนัก เข่าในรุนแรงดี จะชนะ สองพยัคฆ์ ศิษย์ก้องพยัคฆ์ (แพ้คะแนน เพชรแสนแสบ อ๊อดตึกแดง ลพน. ศุกร์ 31 ส.ค.61 ชนะคะแนน ชาละวัน เกียรติทรงเดช ลพน.เสาร์ 5 ต.ค.62) จังหวะดี รุนแรงเป็นรอง ขึ้นมาราคาหน้าตู้ ซัลโว เป็นต่อ 10-9 พิกัด 105 ป.

2. สมิงเดช อภิชาตมวยไทยยิม (ชนะคะแนน หยกมังกร เอส.ที.ดี.แอนด์ทรานสปอร์ต ลพน. เสาร์ 7 ก.ย.62 ชนะคะแนน ศิริโชค ส.พงษ์อมร ลพน. เสาร์ 28 ก.ย.62) ฝีมือแข้งเข่ารุนแรง จะชนะ ศิลาดำ ลูกบ้านใหม่ (ชนะคะแนน เพชรเมืองพล ศิริลักษณ์มวยไทย ลพน. เสาร์ 21 ก.ย.62 ชนะที.เค.โอ.5 อนุรักษ์เล็ก เกียรติชัยวัฒน์ ลพน. เสาร์ 12 ต.ค.62) เตะแรง เข่าแทงเจ็บคู่คี่ ขึ้นมาราคาหน้าตู้ เสมอ สมิงเดช พิกัด 115 ป.

3. สินสมุทร ศิษย์นายกโมทย์ (เสมอ หนุ่มตรังน้อย สิงห์ป้อมปราบ ช่อง 7 อาทิตย์ 9 ธ.ค.61 แพ้คะแนน โชคกุญชร ก.สกุลเชื้อ ลพน. เสาร์ 19 ต.ค.62) บู๊รุนแรงทั้งแข้งเข่า จะแพ้ หนุ่มสุรินทร์ ช.เกตุวีณา (แพ้ที.เค.โอ.4 เพชรสมพงษ์ พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม อ้อมน้อย เสาร์ 27 ก.ค.62 ชนะที.เค.โอ.1 ถั่วเขียว เกียรติกำพล รดน. พฤหัส 24 ต.ค.62) ทางมวยคล้ายกัน เข่าแรง หมัดแม่น ขึ้นมาราคาหน้าตู้ สินสมุทร เป็นต่อ 5-4 พิกัด 115 ป.

4. เด่น พรัญชัย (ชนะคะแนน เพชรเขาวัง เอ๋สะพานสูง The Wharf Samui เดอะวอร์ฟสมุย ต.บ่อผุด จ.สุราษฏร์ฯ อังคาร 17 ก.ย.62 เสมอ บิ๊กแบงค์ ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ ลพน. เสาร์ 19 ต.ค.62) จังหวะดี เตะต่อยรุนแรง จะชนะ ก้องเกียรติ ท.พราน 49 (ชนะคะแนน ไชยชาญ ศิษย์แก้วประพล ลพน. เสาร์ 14 ก.ย.62 ชนะที.เค.โอ.3 มังกรทอง ศิษย์นายกทวีปตะพง ลพน. อาทิตย์ 27 ต.ค.62) เตะหนัก ต่อยแรง เข่าในเหนียว ขึ้นมาราคาหน้าตู้ เสมอ ก้องเกียรติ พิกัด 127 ป.

ศึกมวยไทยเกียรติเพชร ซูเปอร์ไฟต์ - ลุมพินี - เสาร์ 23 พ.ย. 2562

1. เพชรดารา ศิษย์ ดร.พิมพ์ (ชนะที.เค.โอ.5 ลูกตากสิน น้ำดื่มโชคปรีชา ลพน. เสาร์ 17 ส.ค.62 ชนะคะแนน ยอดนำชัย แฟร์เท็กซ์ ลพน. เสาร์ 21 ก.ย.62ป ฝีมือ เตะพอใช้ เข่าในรุนแรง จะแพ้ เสาร์ เพชรเกษม (แพ้คะแนน ยอดบัวงาม ไดมอนด์ 98 ช่อง 7 อาทิตย์ 8 ก.ย.62 ชนะคะแนน เพชรน้ำเอก ต.หมอศรี ลพน. ศุกร์ 11 ต.ค.62) จังหวะเตะแรง เข่าแทงเจ็บ ขึ้นมาราคาหน้าตู้ เสาร์ เป็นต่อ 5-4 พิกัด 102 ป. 

2. มาลัยทอง ช.เรืองรัมย์ (แพ้คะแนน มหาสมุทร หมูปิ้งอร่อยจุงเบย ช่อง 7 อาทิตย์ 18 ส.ค.62 แพ้ที.เค.โอ.3 เอเลี่ยน เพชรเกษม ช่อง 7 อาทิตย์ 6 ต.ค.62) จังหวะเตะหนัก เข่ารุนแรง จะชนะ ศักดิ์ชัย หลุ่งประดู่ไหมไทย (แพ้ที.เค.โอ.2 เมืองสยาม (นิวไทยแลนด์) ครูต้อมบัวขาม ลพน. เสาร์ 17 ส.ค.62 ชนะที.เค.โอ.3 จอมโหด (ป.เชิดชัย) มนต์ศักดิ์สุพรรณ ช่อง 7 อาทิตย์ 29 ก.ย.62) เตะต่อยพอใช้ ฟอร์มชกไม่แน่นอน ขึ้นมาราคาหน้าตู้ เสมอ ศักดิ์ชัย พิกัด 117 ป.

3. ชินราช ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ (แพ้ที.เค.โอ.2 ไท สจ.เปี๊ยกอุทัย ช่อง 7 สี อาทิตย์ 21 เม.ย.62 แพ้คะแนน หนึ่งภูไท หมูปิ้งอร่อยจุงเบย ลพน. เสาร์ 22 มิ.ย.62) จะแพ้ อาณัติ ส.เดชะพันธ์ (ชนะที.เค.โอ.2 คมกฤษ ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ อตก.3 อาทิตย์ 14 ก.ค.62 ชนะคะแนน เด่นศักดิ์ ลูกพุ ลพน. เสาร์ 5 ต.ค.62) พิกัด 127 ป.

4. เพชรสงวน เอราวัณ (ชนะที.เค.โอ.4 ฉมวกเพชร ทีเด็ด 99 ลพน. ศุกร์ 6 ก.ย.62 แพ้คะแนน เอกลักษณ์ ส.สมานการ์เม้นท์ ลพน. อังคาร 8 ต.ค.62) เตะแรง เข่าในเหลี่ยมดี จะชนะ รุ่งเพชร เพชรเจริญ (แพ้คะแนน เพชรเมืองแพร่ พุ่มพันธุ์ม่วง ลพน. เสาร์ 22 มิ.ย.62 เสมอ นรินทร์เดช (ก.แสงจันทร์) ไหทองคำ อตก.3 อาทิตย์ 27 ต.ค.62) มวยจังหวะเตะต่อยแรงเข่าในพอใช้ ขึ้นมาราคาหน้าตู้ เพชรสงวน เป็นต่อ 10-9 พิกัด 120 ป.

ศึกมวยไทย 7 สี - ช่อง 7 สี - อาทิตย์ 24 พ.ย. 2562

1. ยอดบัวงาม วิษณุกลการ (ชนะคะแนน เสาร์ เพชรเกษม ช่อง 7 อาทิตย์ 8 ก.ย.62 ชนะคะแนน มังกรทอง ผลไม้ปลากัดยิม ช่อง 7 อาทิตย์ 20 ต.ค.62) เตะแรง ต่อยหนัก เข่าในพอใช้ กำลังมาแรง จะชนะ ดีเซลเล็ก (รัตนภานุ) ม.รวมใจเพื่อน (ชนะคะแนน ซัลโว บูมเด็กเซียน อตก.3 อาทิตย์ 26 พ.ค.62 แพ้คะแนน ต้มยำกุ้ง ส.ส.ปกรณ์ ช่อง 7 อาทิตย์ 30 มิ.ย.62) พื้นๆ จังหวะเตะแรง เข่าในเหนียวสนุก ขึ้นมาราคาหน้าตู้ ยอดบัวงาม เป็นต่อ 5-4 พิกัด 104 ป.

2. จอม พรัญชัย (ชนะคะแนน ฟ้าวิเศษเล็ก ส.รัก ลพน. อังคาร 3 ก.ย.62 ชนะคะแนน เพชรแสนแสบ วีระพลบ้านมวยไทย ลพน. อังคาร 8 ต.ค.62) ฝีมือพอใช้หมัดรุนแรง เข่าในเหลี่ยมดี จะชนะ มเหศวร เอกเมืองนนท์ (ชนะที.เค.โอ.3 ดาราเงิน วีระบ้านโพธิ์ ลพน. เสาร์ 28 ก.ย.62 ชนะคะแนน เหนือธรณี ลูกวิทยา อตก.3 อาทิตย์ 3 พ.ย.62) พื้นๆ เตะต่อยสู้ เข่าเหนียวมั่นคงขึ้นมาราคาหน้าตู้ เสมอ มเหศวร พิกัด 112 ป.

3. เอกลักษณ์ ส.สมานการ์เม้นท์ (ชนะคะแนน ปฏักเพชร ซินบีมวยไทย สนามมวยชั่วคราว The Wharf Samui เดอะวอร์ฟสมุย ต.บ่อผุด จ.สุราษฏร์ฯ ศุกร์ 13 ก.ย.62 ชนะคะแนน เพชรสงวน เอราวัณ ลพน. อังคาร 8 ต.ค.62) จังหวะเตะแรง เข่าแทงเจ็บ จะชนะ นรินทร์เดช ก.ท่าทราย (ชนะคะแนน ซุปเปอร์เจ๋ง ส.สมานการ์เม้นท์ ลพน. ศุกร์ 4 ต.ค.62 เสมอ รุ่งเพชร เพชรเจริญ อตก.3 อาทิตย์ 27 ต.ค.62) เตะต่อยรุนแรง เข่าในเหนียวหนัก ขึ้นมาราคาหน้าตู้ เอกลักษณ์ เป็นต่อ 10-9 พิกัด 120 ป.

4. ชาโด้ ท.เทพสุทิน (ชนะคะแนน มหาเดช พี.เค.แสนชัยฯ ข้างบิ๊กซีหาดใหญ่ สงขลา ศุกร์ 26 ก.ค.62 แพ้คะแนน เฟอรารี่ จักรยานมวยไทย สนามมวยชั่วคราว The Wharf Samui เดอะวอร์ฟสมุย ต.บ่อผุด จ.สุราษฏร์ฯ ศุกร์ 13 ก.ย.62) มวยจังหวะเตะต่อยหนัก เข่าในแทงเจ็บ จะแพ้ ดาร์กี้ ลูกมะขามหวาน (ชนะคะแนน โลโบ้ ภูเก็ตไฟต์คลับ (บราซิล) The Wharf Samui จ.สุราษฏร์ฯ เสาร์ 14 ก.ย.52 แพ้คะแนน มาเทียส เซเว่นมวยไทย (อิตาลี) ลพน. เสาร์ 12 ต.ค.62) พื้นๆ หมัดแรง เข่าในพอใช้ ขึ้นมาราคาหน้าตู้ ดาร์กี้ เป็นต่อ 10-9 พิกัด 140 ป.

ศึกมวยดีวิถีไทย - บลูอารีน่า - อาทิตย์ 24 พ.ย. 2562

1. เสือกิต เพชรสี่หมื่น (ชนะคะแนน สองเมือง แก้วสัมฤทธิ์ รดน. พุธ 28 ส.ค.62 ชนะคะแนน บ้านบึง โตโยต้าระยอง รดน. จันทร์ 7 ต.ค.62) พื้นๆ เตะแรงเข่าในพอใช้ จะแพ้ สองเมือง แก้วสัมฤทธิ์ (แพ้คะแนน เสือกิต เพชรสี่หมื่น ธนกรสเตเดี้ยม เสาร์ 27 ก.ค.62 แพ้คะแนน เสือกิต ศ.มาลัยทอง รดน. พุธ 28 ส.ค.62) เตะหนัก เข่ารุนแรงดี ขึ้นมาราคาหน้าตู้ เสมอ สองเมือง พิกัด 106 ป.

2. เก้าพยัคฆ์ พีพีสุวรรณรัตน์ยิม (ชนะคะแนน อาเธอร์ เพชรสี่หมื่น รดน. พฤหัส 25 ก.ย.62 ชนะที.เค.โอ.4 วังหินเล็ก ต.หลักสอง รดน. พุธ 23 ต.ค.62) ฝีมือเตะต่อยแรง เข่าเหนียว จะชนะ วังหินเล็ก ต.หลักสอง (แพ้ที.เค.โอ.1 ยอดดอย แก้วสัมฤทธิ์ รดน. พฤหัส 29 ส.ค.62 แพ้ที.เค.โอ. 4 เก้าพยัคฆ์ พีพีสุวรรณรัตน์ยิมส์ รดน. พุธ 23 ต.ค.62) พื้นๆ เตะแรงเข่าในพอใช้ ขึ้นมาราคาหน้าตู้ เก้าพยัคฆ์ เป็นต่อ 5-4 พิกัด 113 ป.

3. พิชิตชัย อบต.กำพี้ (ชนะที.เค.โอ.3 (หมัด) รักเต็มร้อย 13 เหรียญรีสอร์ท รดน. พฤหัส 12 ก.ย.62 แพ้คะแนน ชัยมงคล ป.อ่าวทะเลบางเสร่ รดน. พฤหัส 17 ต.ค.62) จังหวะเตะแรง ต่อยหนัก เข่าในพอใช้ จะแพ้ ยอดขุนศึก ม.ราชภัฏหมู่บ้านจอมบึง (ชนะคะแนน แรมบ๊อง ศิษย์เสธตู่ (ลีซอการค้า) ลพน. อังคาร 17 ก.ย.62 ชนะที.เค.โอ.5 สำออยน้อย แดงเขาทราย (ต.ภู่สุวรรณ) ลพน. อังคาร 29 ต.ค.62) พื้นๆ เตะเข่ารุนแรงดีสนุก ขึ้นมาราคาหน้าตู้ พิชิตชัย เป็นต่อ 10-9 พิกัด 123 ป.

4. สมิงดำ เมืองสีมา (แพ้คะแนน แก่นศักดิ์ ส.เทียนโพธิ์ ลพน. อังคาร 21 พ.ค.62 แพ้คะแนน เชิงเนินเล็ก ต.หลักสอง ธนกรสเตเดี้ยม เสาร์ 6 ก.ค.62) มวยจังหวะเตะเข่ารุนแรง จะชนะ หยกสุราษฏร์ จู๊ดราชามวยเด็ก (แพ้ที.เค.โอ.3 (จับ) เพชรกัมปนาท ศิษย์จ่าชาติ รดน. พุธ 2 ม.ค.62 ชนะที.เค.โอ.3 ขั้นเทพ ศิษย์ชาญสิงห์ รดน. อาทิตย์ 15 ก.ย.62) พื้นๆ เข่าในเหนียวสนุก ขึ้นมาราคาหน้าตู้ สมิงดำ เป็นต่อ 5-4 พิกัด 124 ป.

ศึกช้างเกียรติเพชรซูเปอร์ไฟต์ - ราชดำเนิน - อาทิตย์ 24 พ.ย. 2562

1. ชาลาวัน เกียรติทรงเดช (ชนะที.เค.โอ.4 เพชรฟ้าลั่น ว.วรรณทวี ลพน. ศุกร์ 6 ก.ย.62 แพ้คะแนน สองพยัคฆ์ ศิษย์ก้องพยัคฆ์ ลพน. เสาร์ 5 ต.ค.62) พื้นๆ เข่าในรุนแรง พอใช้ จะแพ้ พลอยขาว จ.ภัทรียากีฬาสยาม (แพ้คะแนน ยอดเพชร ส.สปาร์คยิม ลพน. เสาร์ 10 ส.ค.62 ชนะคะแนน ไก่เดือยเหล็ก ป.เพชรศิริ ลพน. เสาร์ 28 ก.ย.62) จังหวะดี เข่าในรุนแรงเช่นกัน ขึ้นมาราคาหน้าตู้ เสมอ พลอยขาว พิกัด 104 ป.

2. ปราบพิภพ เอราวัณ (แพ้คะแนน นครหลวง สวนอาหารปีกไม้ ลพน. เสาร์ 11 พ.ค.62 ชนะที.เค.โอ.3 เพชรชัยนาท หมูปิ้งอร่อยจุงเบย อตก.3 อาทิตย์ 15 ก.ย.62) ฝีมือเตะแรง เข่าแทงเจ็บ จะชนะ หยกมังกร เอส.ดี.ทรานสปอร์ต (แพ้คะแนน คฑาเทพ พงษ์ทองมวยไทย รดน. อาทิตย์ 25 มิ.ย.62 แพ้คะแนน สมิงเดช อภิชาติมวยไทย ลพน. เสาร์ 7 ก.ย.62) ทางมวยพอกัน เหลี่ยมเข่าเป็นรอง ขึ้นมาราคาหน้าตู้ ปราบพิภพ เป็นต่อ 5-4 พิกัด 118 ป.

3. โชคกุญชร ก.สกุลเชื้อ (ชนะคะแนน เอเลี่ยน เพชรเกษม ลพน. เสาร์ 24 ส.ค.62 ชนะคะแนน สินสมุทร ศิษย์นายกโมทย์ (ลัลล์ลลิลทัวร์) ลพน. เสาร์ 19 ต.ค.62) เตะต่อยรุนแรง เข่าแทงเจ็บ จะแพ้ เฟส เอราวัณ (ชนะคะแนน เทอดเกียรติ ส.ส.ปกรณ์ ช่อง 7 HD อาทิตย์ 21 ก.ค.62 ชนะคะแนน ดาบดำ ปตท.ทองทวี ลพน. เสาร์ 21 ก.ย.62) เตะพอใช้ หมัดหนัก เข่าเหนียว ขึ้นมาราคาหน้าตู้ โชคกุญชร เป็นต่อ 10-9 พิกัด 118 ป.

4. บิ๊กแบงค์ ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ (แพ้คะแนน สามสิงห์ ส.สมานการ์เม้นท์ ช่อง 7HD อาทิตย์ 25 ส.ค.62 เสมอ เด่น พรัญชัย ลพน. เสาร์ 19 ต.ค.62) เตะแรงต่อยหนัก เข่าในเป็นรอง จะแพ้ ฉมวกเพชร ลูกเจ้าพ่อกุมภกัณฑ์ (ชนะคะแนน เพชรภาคภูมิ ร.ร.กีฬาลำปาง อตก.3 อาทิตย์ 15 ก.ย.62 ชนะคะแนน เดชฤทธิ์ ศ.เพ็ญประภา อตก.3 อาทิตย์ 20 ต.ค.62) จังหวะเตะหนัก เข่าแรงแทงเจ็บ เสมอ ฉมวกเพชร พิกัด 126 ป.

ข้อมูลวิจารณ์ในส่วนนี้จะเป็นคู่มวยล่วงหน้า ซึ่งในวันที่ทำการแข่งขันจริงคู่มวยอาจมีการเปลี่ยนแปลง

หากท่านต้องการข้อมูลวิจารณ์ที่มีการปรับเปลี่ยนตามวันแข่งขันจริง ท่านสามารถติดตามได้ในส่วนของคอลัมน์ วิจารณ์มวย